ഫിഡ്ജെറ്റ് സ്പിന്നർ (FIDGET SPINNER)

ഫിഡ്ജെറ്റ് സ്പിന്നർ (FIDGET SPINNER) 1

അസുഖം കാരണം പണിക്കൊന്നും പോകാതെ നടുവിനൊരു ബെൽറ്റും കെട്ടി വീടിന്റെ മുൻപിലൊരു കസേരയും ഇട്ട് കാലുംകയറ്റിവെച്ച് കുറേനേരം ഇരുന്നപ്പോഴാണ് ഒരു കാര്യം ശ്രദ്ധിച്ചത് . പണ്ട് “പോക്കിരിമോൻ ” ഗെയിം കളിച്ചോണ്ടു വഴിയിൽക്കൂടെ അങ്ങോട്ടും ഇങ്ങോട്ടും ഉച്ചത്തിൽ ബഹളം വെച്ച് നടന്ന അയൽപക്കത്തെ പീക്കിരി പിള്ളേരുകടെ കയ്യിൽ ദാണ്ട് പുതിയൊരു സാധനം ! അത് വിരലിനിടയിൽ വെച്ച് കറക്കികൊണ്ടാണ് പിള്ളേർ നടക്കുന്നത് . മെയിൽ ബോക്സിന്റെ മുകളിലും വണ്ടിയുടെ മുകളിലും സൈക്കിളിന്റെ സീറ്റിന്റെ മുകളിലും ഒക്കെ വെച്ച് ഇത് കറക്കി നോക്കുന്നുണ്ട് . കൂട്ടത്തിൽ ഒരു മഹാനെ അടുത്തേക്ക് വിളിച്ചു . കക്ഷി ഈ പ്രദേശത്തെ ഏറ്റവും മികച്ച ഫിഡ്ജറ്റർ ( ഈ സാധനം കറക്കുന്നവരെ അങ്ങിനെയാണത്രെ വിളിക്കുന്നത് ) താനാണെന്ന് സ്വയം പരിചയപ്പെടുത്തി . എന്നിട്ട് മൂക്കിന് തുമ്പത്ത്‌ വെച്ച് ഈ സാധനം കറക്കി കാണിച്ചു .( അവന്റെയല്ല , കസേരയിൽ ചാരിക്കിടന്ന എന്റെ !). നല്ല രസം . മൂന്നു പങ്കകൾ ഉണ്ട് ഇതിന് . നടുവിലെ വൃത്താകൃതിയിൽ ഉള്ള ഭാഗത്ത് മുകളിലും താഴെയുമായി രണ്ടു വിരലുകൾ വെച്ച് അമർത്തിപ്പിടിച്ച് ഇത് കറക്കാം . അപ്പോൾ വിരലിൽ എന്തോ ഒരു സുഖം തോന്നുണ്ട് . അങ്ങിനെ കറക്കി ഇടതു കയ്യിൽ നിന്നും വലത്തു കയ്യിലേക്ക് ഇത് എറിഞ്ഞു കളിക്കാം . സംഭവം കൊള്ളാം . കൂട്ടുകാരോട് ഫോണിൽ ചോദിച്ചപ്പോൾ എല്ലാവർക്കും ഇതെന്താണ് എന്നറിയാം ! എനിക്ക് മാത്രം അറിയില്ല . കഷ്ടം ! അപ്പോൾ തന്നെ ഫോട്ടം പിടിച്ച് ഗൂഗിൾ സാറിനോട് കാര്യം ചോദിച്ചു . വിക്കിപീടികയിൽ സാധനം ഉണ്ട് (https://goo.gl/OC8QXM) . പേജ് ലോഡ് ചെയ്തപ്പോൾ ഇപ്പോൾ അപ്ഡേറ്റ് ചെയ്തതെ ഉള്ളൂ അതുകൊണ്ടു ഒന്നുകൂടി റിഫ്രഷ് ചെയ്തു നോക്കാൻ പറഞ്ഞു .

Advertisements

ലൈവ് സയൻസ് സൈറ്റിൽ (https://goo.gl/RgDUf5) കുറച്ചു കൂടി കാര്യങ്ങൾ വിശദീകരിച്ചിട്ടുണ്ട് . രത്നച്ചുരുക്കം ഇതാണ് . തൊണ്ണൂറുകളിലെപ്പോഴോ ആണ് ഈ കളിപ്പാട്ടത്തിന്റെ (ഫിജറ്റ്) പ്രാകൃത രൂപം ഉടലെടുത്തത് . Catherine Hettinger എന്ന അമേരിക്കക്കാരിയാണ് ഇത് കണ്ടുപിടിച്ചതായി അവകാശം ഉന്നയിക്കുന്നത് എങ്കിലും ആർക്കും അക്കാര്യത്തിൽ ഉറപ്പില്ല . ഏത്‌നിക് ഹെൽത്ത് കോർട്ടിന്റെ അമേരിക്കൻ വിങ് പറയുന്നത് പിരുപിരിപ്പ് കൂടുതലുള്ള പിള്ളേരുടെ ശ്രദ്ധ മറ്റു വേണ്ടാത്ത കാര്യങ്ങളിൽ പതിപ്പിക്കാതെ ഒരേ സ്ഥലത്തേക്ക് കേന്ദ്രീകരിക്കുവാൻ ഈ കറങ്ങും കളിപ്പാട്ടം സഹായിക്കും എന്നാണ് . അതുകൊണ്ടാണത്രെ ഇതിന് Fidget spinner എന്ന പേര് വീണത് ! ഈ വർഷം ആണ് ഈ കളിപ്പാട്ടത്തിന് ഇത്രയും ഡിമാന്റ് വന്നത് . ഓട്ടിസം ബാധിച്ച കുട്ടികൾക്കും ഈ കളിപ്പാട്ടം ഗുണകരമാണ് എന്നാണു ചിലർ പറയുന്നത് . പക്ഷെ സകല പിള്ളേരും ഇതും കറക്കിക്കൊണ്ടു നടക്കുന്നതിനാൽ ചില സ്‌കൂളുകൾ ഇത് നിരോധിച്ചു എന്നും സൈറ്റ് പറയുന്നു . പിള്ളേരുടെ ശ്രദ്ധ മാറ്റാൻ ഇത് ഏറെ സാഹായകരമാണ് എന്ന് നിരീക്ഷണത്തിലൂടെ പിടികിട്ടി . “ദി ന്യൂയോർക്കർ” പറയുന്നത് ട്രംപിന്റെ ഭരണമായതുകൊണ്ടാണ് ഇതിനു ഇത്ര ഡിമാന്റ് എന്നാണ് ! (https://goo.gl/mHY5eA) എന്തായാലും ഈ വർഷത്തെ കളിപ്പാട്ടം ഫിഡ്ജെറ്റ് സ്പിന്നർ തന്നെ !

If you want to keep this site alive, please disable your adblocker or whitelist this site!

Then refresh your browser. Thanks.

ഒട്ടനവധി അറിവുകൾ സമാഹരിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ സൈറ്റ് നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ സഹായം കൂടിയേ തീരൂ.

അതിനാൽ ആഡ്ബ്ലോക്കർ നിർജ്ജീവമാക്കിയ ശേഷം  സൈറ്റ് വീണ്ടും സന്ദർശിക്കുക.

ജൂലിയസ് മാനുവൽ