ഇത് ഡാലിയാ കൊണ്ടുള്ള റാലിയാ !!

ഇത് ഡാലിയാ കൊണ്ടുള്ള റാലിയാ !! 1

ഹോളണ്ടിലെ Zundert ല്‍ 1936 മുതല്‍ നടക്കുന്ന വ്യത്യസ്തമായ ഒരു പുഷ്പോത്സവം ആണ് Bloemencorso Zundert . ഡാലിയ പുഷ്പ്പങ്ങള്‍ കൊണ്ട് അലങ്കരിച്ച കൂറ്റന്‍ രൂപങ്ങളുടെ പരേഡ് ആണ് ഇതിന്‍റെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രത്യേകത . ഇത്തരത്തില്‍ ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും വലിയ പരേഡ് ആണ് ഇതെന്നാണ് സംഘാടകര്‍ പറയുന്നത് . എല്ലാ വര്‍ഷവും സെപ്റ്റംബറിലെ ആദ്യ ഞായര്‍ ആണ് പരേഡ് നടത്തപ്പെടുക . പല ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ (ഹാംലെറ്റ് ) ആയി തിരിഞ്ഞ് , മൂന്ന് മാസങ്ങള്‍ക്ക് മുന്‍പ് തന്നെ ഇത്തരം കൂറ്റന്‍ കട്ട്ഔട്ട്‌ കളുടെ നിര്‍മ്മാണം തുടങ്ങും . ഇതൊരു മത്സരം കൂടി ആയതിനാല്‍ ആബാലവൃദ്ധം ജനങ്ങളും വാശിയോടെ ആണ് ഓരോ വര്‍ഷവും ഇതില്‍ പങ്കെടുക്കുന്നത് . ഏകദേശം 20,000 യൂറോ വരെ ഇത്തരം ഒരു രൂപത്തിന് നിര്‍മ്മാണ ചെലവ് ഉണ്ട് . !

Advertisements

2002 ലെ വിന്നര്‍ പ്ലോട്ട് അയ “Mothers’ offspring” ആണ് ചിത്രത്തില്‍ . കടുവയുടെ നിറമുള്ള ഭാഗങ്ങള്‍ എല്ലാം തന്നെ ഡാലിയ പുഷ്പ്പങ്ങള്‍ ആണ് എന്ന് ഓര്‍ക്കുക !!

If you want to keep this site alive, please disable your adblocker or whitelist this site!

Then refresh your browser. Thanks.

ഒട്ടനവധി അറിവുകൾ സമാഹരിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ സൈറ്റ് നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ സഹായം കൂടിയേ തീരൂ.

അതിനാൽ ആഡ്ബ്ലോക്കർ നിർജ്ജീവമാക്കിയ ശേഷം  സൈറ്റ് വീണ്ടും സന്ദർശിക്കുക.

ജൂലിയസ് മാനുവൽ