Oops! It appears that you have disabled your Javascript. In order for you to see this page as it is meant to appear, we ask that you please re-enable your Javascript!
YouTube Content Provider
* Blogger * Translator * Traveler

ആമസോണിലെ യുദ്ധം !

by Julius Manuel
63 പേർ വായിച്ചു
🛑 You are not allowed to use this text content for YouTube Videos without permission 🛑

17,162.95 ചതുരശ്രകിലോമീറ്റർ വിസ്താരമുള്ള Manu National Park, ഒരു ജൈവമണ്ഡലവും , വേൾഡ് ഹെറിറ്റേജ് സൈറ്റും കൂടിയാണ് . ബ്രസീലിലെ ആമസോൺ വനങ്ങളുടെ തുടർച്ചയായി ആണ് പെറുവിലെ ഈ ദേശീയോദ്യാനം സ്ഥിതിചെയ്യുന്നത് . ഇടതൂർന്ന് വളരുന്ന നിബിഢവനങ്ങളും , ചെറു പുഴകളും അരുവികളും , അനേകജാതി പക്ഷിമൃഗാദികളും ചേർന്ന് ഒന്നാംതരമൊരു ജംഗിൾ ബുക്ക് ഫീൽ തരുന്ന ഈ വനമേഖല പക്ഷെ നൂറ്റാണ്ടുകളായി ഒരു അസ്വസ്ഥമേഖലയാണ് . ഇന്നോളം മനുഷ്യൻ കടന്നുചെല്ലാത്ത , നട്ടുച്ചക്കുപോലും കൂരിരുട്ടു തോന്നിപ്പിക്കുന്ന വനപ്രദേശങ്ങൾ നിറഞ്ഞ ഈ ജൈവമണ്ഡലത്തിൽ എന്താണ് അസ്വസ്ഥത എന്ന് നാം ചിന്തിച്ചേക്കാം . അതിനു മുൻപ് ഈ അടുത്ത് നടന്ന ഒരു സംഭവത്തിലേക്ക് ഒന്ന് ശ്രദ്ധതിരിക്കാം .

ഹെലിക്കോപ്റ്ററിലേയ്ക്ക് അമ്പുകൾ തൊടുത്തു വിടുന്ന ആമസോൺ വർഗ്ഗങ്ങളേ യൂടൂബിൽ കണ്ടു നാം കുറെ ആസ്വദിച്ചാണ് . ബ്രസീലിലും പെറുവിലുമായി ഡസൻ കണക്കിന് മനുഷ്യവർഗ്ഗങ്ങൾ പുറംലോകവുമായി ബന്ധമില്ലാതെ കഴിയുന്നുണ്ട് . മറ്റു പുറം നാട്ടുകാരെ കണ്ടാൽ ആക്രമിക്കുന്ന ഇവരെ, ഒട്ടും ശല്യപ്പെടുത്താതെ അവരെ അവരുടെ പാടിന് വിടുന്ന “No- Contact ” പോളിസിയാണ് ബ്രസീലിയൻ -പെറൂവിയൻ സർക്കാരുകൾ കഴിഞ്ഞ കുറെ വർഷങ്ങളായി തുടർന്ന് പോരുന്നത് . ” First – contact ” എന്ന അപകടകരമായ സ്ഥിതിവിശേഷം ഒഴിവാക്കുവാനാണ് നോ കോണ്ടാക്ട് പോളിസി കൈക്കൊണ്ടത് എന്നതാണ് സത്യം . നൂറ്റാണ്ടുകളായി തുടരുന്ന ഒറ്റപ്പെടൽ സമ്മാനിച്ച കുറഞ്ഞ രോഗപ്രതിരോധശേഷി, ഈ മനുഷ്യവർഗ്ഗങ്ങളുടെ നിലനിൽപ്പ് തന്നെ അപകടത്തിലാക്കിയേക്കും . പുറംനാട്ടുകാരിൽ നിന്നും ലഭിക്കുന്ന രോഗാണുക്കൾ ഇവരെ സമൂലം തകർത്തുകളയും . ആദ്യ കോണ്ടാക്റ്റിൽ തന്നെ ഇവർക്ക് ഫ്ലൂ പോലുള്ള രോഗങ്ങൾ പിടികൂടാൻ ഏറെ സാധ്യതയുണ്ട് . ഒരു ഗോത്രത്തിലെ അമ്പതു ശതമാനം പേരെ ഇല്ലാതാക്കുവാൻ ഇത് ധാരാളം മതിയെന്നാണ് വിദഗ്ദരുടെ അഭിപ്രായം . സ്പാനിഷുകാർ കൊണ്ടുവന്ന വസൂരി, ഇൻകാ സാമ്രാജ്യം തന്നെ തകർത്തത് ചരിത്രമാണല്ലോ . എന്നാൽ ഫസ്റ്റ് കോണ്ടാക്ട് , ലാസ്റ്റ് കോണ്ടാക്റ്റ് ആയി മാറും എന്നുള്ള ബോധംകൊണ്ടൊന്നുമല്ല ഈ വർഗ്ഗങ്ങൾ നമ്മെ ആ പരിസരത്തേക്ക് പോലും അടുപ്പിക്കാത്തത് . ആ കാരണമറിയാൻ നാം വീണ്ടും മേൽപ്പറഞ്ഞ മനു ദേശീയോദ്യാനത്തിലേക്ക് തന്നെ പോകണം .

1879 മുതൽ 1912 വരെയുള്ള കാലയളവിലാണ് ആമസോൺ മേഖലയുടെ ഇന്നത്തെ അവസ്ഥക്ക് പ്രധാനകാരണമായ Amazon Rubber Boom എന്ന പ്രതിഭാസം അരങ്ങേറുന്നത് . കൊളംബസ് പോലുള്ള സഞ്ചാരികൾ റബ്ബർ എന്ന ഒഴുകുന്ന “വെളുത്ത ” സ്വർണ്ണത്തെ യൂറോപ്പിൽ പരിചയപ്പെടുത്തിയതോട് കൂടി ആമസോൺ നദീതടത്തിലേക്ക് തോട്ടം മുതലാളിമാരുടെയും കച്ചവടക്കാരുടെയും വൻ ഒഴുക്ക് തന്നെയുണ്ടായി . വൻതോതിൽ റബ്ബർ പ്ലാന്റേഷനുകൾ വെച്ച് പിടിപ്പിക്കപ്പെട്ടു. ബ്രസീലിലെയും പെറുവിലെയും പല ചെറുകിടനഗരങ്ങളും ഈ മനുഷ്യപ്രവാഹത്തിന്റെ പരിണിതഫലമെന്നോണം അക്കാലയളവിൽ കൂണ് പോലെ മുളച്ചുപൊങ്ങിതായാണ് . എന്നാൽ റബ്ബർതോട്ടങ്ങൾക്കായി ആമസോണിലെ സ്വാഭാവികവനങ്ങൾ വെട്ടിവെളുപ്പിക്കാനും , അങ്ങിനെ ഉണ്ടാക്കിയെടുത്ത തോട്ടങ്ങളിലെ പണികൾ ചെയ്യുവാനും മുതലാളിമാർക്ക് വലിയ ലേബർ ഫോഴ്സ് തന്നെ ആവശ്യമായി വന്നു . തോട്ടങ്ങളുടെ പരിരക്ഷണം , വനങ്ങളിലൂടെയും മലകളിലൂടെയുമുള്ള പുതിയ പാതകളുടെ നിർമ്മാണം , നദികളിലൂടെയുള്ള ചരക്കു നീക്കം അങ്ങിനെ ഒട്ടനവധി തൊഴിലവസരങ്ങൾ സൃഷ്ടിക്കപ്പെട്ടു . എന്നാൽ വിജനവും , എത്തിപ്പെടാൻ നന്നേ പ്രയാസമേറിയതുമായ ആമസോൺ വനങ്ങളിൽ ഇതിനുവേണ്ട തൊഴിലാളി സമൂഹത്തെ കിട്ടുവാൻ നന്നേ പ്രയാസമായിരുന്നു . അപ്പോഴാണ് പ്രത്യേകിച്ചൊരു “തൊഴിലും” ഇല്ലാതെ കാടുകൾ തോറും കയറിയിറങ്ങി വേട്ടയാടിയും മീൻപിടിച്ചും കഴിഞ്ഞുകൂടുന്ന ആമസോൺ വനഗോത്രങ്ങളെ തോട്ടമുടമകൾ ഉന്നം വെച്ചത് . അതിൽപെട്ട മിക്ക ജാതികളെയും അവർ ബലം പ്രയോഗിച്ച് തോട്ടം തൊഴിലാളികളാക്കി മാറ്റി . എന്നാൽ ചെറുത്ത് നിന്ന ഗോത്രങ്ങൾക്ക് ചില്ലറ നഷ്ടമൊന്നുമല്ല സംഭവിച്ചത് . അന്ന് ആമസോൺ വനങ്ങളിലൊഴുകിയ രക്തമൊക്കെയും അടുത്ത വെള്ളപ്പൊക്കത്തിൽ തേഞ്ഞുമാഞ്ഞില്ലാതായി . ഏതുവിധേയനെയും രക്ഷപെട്ട ആമസോൺ സന്തതികൾ ആരും ചെന്നുകയറാൻ ഇടയില്ലാത്ത ഉൾവനങ്ങളിലേക്കു പിൻവലിഞ്ഞില്ലാതായി . ആമസോൺ വന്യതയുടെ ഗർഭപാത്രത്തിലേക്ക് അവർ പിൻവാങ്ങി . അങ്ങിനെ നൂറ്റാണ്ടുകൾ പുറംലോകം കാണാതെ അവർ പ്രകൃതിയിൽ അലിഞ്ഞിറങ്ങി സ്വസ്ഥമായിത്തന്നെ കഴിഞ്ഞു കൂടി . അന്ന് കിട്ടിയ ഭീതി ഇപ്പോഴും ഉള്ളിൽ ഉള്ളതുകൊണ്ടാവണം , പുറത്തുനിന്ന് ആരെക്കണ്ടാലും അവർ ശരഹാരത്താൽ സ്വീകരിക്കുന്നത് . ആയിരത്തിഎണ്ണൂറുകളുടെ അവസാനമുണ്ടായ ഈ റബർ ബൂം ബ്രസീലിലും പെറുവിലും മറ്റു തെക്കേഅമേരിക്കൻ രാജ്യങ്ങളിലുമായി പടർന്നുകിടക്കുന്ന ആമസോൺ ബെൽറ്റിൽ രണ്ടുതരം ആദിവാസി ഗോത്രങ്ങളെ സൃഷ്ടിച്ചു . തോട്ടത്തിൽ പണിയെടുത്ത് മറ്റു വർഗ്ഗങ്ങളുമായി ഇണങ്ങി നാട്ടിൽ തന്നെ താമസമാക്കിയവരാണ് ആദ്യത്തേത് . ഇതിൽ പലകൂട്ടരും അതിന് മുൻപ് ഒറ്റപ്പെട്ട് ജീവിച്ചിരുന്നവർ ആണ് . ചെറുത്തുനിന്നെങ്കിലും തോറ്റു കാട്ടിലേക്ക് പിൻവാങ്ങിയവരാണ് രണ്ടാമത്തേത് . ഇവരുടെ കൂടെ പലനൂറ്റാണ്ടുകളായി ഒറ്റപ്പെട്ട് ജീവിക്കുന്ന വർഗ്ഗങ്ങൾ വേറെയും ഉണ്ട് . പെറുവിലെ മനു ദേശീയോദ്യാനത്തിലെ ബഫർ സോണുകളിൽ കാണുന്ന പല ഗ്രാമങ്ങളും ആദ്യഗ്രൂപ്പിൽ പെടുന്ന ഗോത്രങ്ങളുടേതാണ് . ഇപ്പോഴും ഒറ്റപ്പെട്ടു ജീവിക്കുന്ന , രണ്ടാമത്തെ ഗ്രൂപ്പിൽ പെടുന്ന ഗോത്രവർഗ്ഗങ്ങൾ പെറൂവിയൻ ആമസോണിൽ തന്നെ ഏകദേശം പതിനഞ്ചോളം വരും .

രണ്ടായിരത്തിപതിനൊന്നിലാണ് മേൽവിവരിച്ച സംഭവങ്ങളുടെ ബാക്കി ഭാഗം തുടങ്ങുന്നത് . പെറുവിലെ Las Piedras നടിയുടെ തീരത്ത് ട്രെക്കിങ്ങിനായി എത്തിയ കുറച്ചു സഞ്ചാരികൾ നദിയുടെ മറുഭാഗത്ത് ഒരു കൂട്ടം ആദിവാസികളെ കണ്ടു . ഏകദേശം രണ്ട് മണിക്കൂറുകളോളം നദീതീരത്ത് ചിലവഴിച്ച ആദിവാസികൾ പൊടുന്നനെ കാട്ടിലേക്ക് അപ്രത്യക്ഷമാവുകയും ചെയ്തു . കിട്ടിയഫോട്ടോകൾ വെച്ച് അത് Mashco-Piro എന്നറിയപ്പെടുന്ന ആദിവാസികൾ ആവണം എന്ന് അനുമാനിക്കപ്പെട്ടു . പെറൂവിയൻ ആമസോണിൽ ഒറ്റപ്പെട്ട് ജീവിക്കുന്ന പതിനഞ്ചു ഗ്രൂപ്പുകളിൽ ഒന്നാണത് . വീണ്ടും രണ്ടാഴ്ചക്ക് ശേഷം ഇതേ വർഗ്ഗത്തിൽപ്പെട്ട കുറച്ചു പേർ വനാതിർത്തിയിലുള്ള ഒരു ഗ്രാമത്തിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു . ആഹാരവും , ആയുധങ്ങളും ഒക്കെയാണ് അവർ ഗ്രാമവാസികളോട് ആവശ്യപ്പെട്ടത് . ഗ്രാമത്തിലെ ആളുകളുടെ ഭാഷയോട് വളരെയധികം സാമ്യമുള്ള ഭാഷയായിരുന്നു അവർ സംസാരിച്ചിരുന്നത് . അന്ന് രാത്രി ആ ഗ്രാമത്തിലെ ആടുകളും , കൃഷിയായുധങ്ങളും മറ്റും മോഷണം പോകുകയും ചെയ്തു . എന്നാൽ ഇതൊരു സാധാരണ സംഭവമാണെന്നും ഉൾവനങ്ങളിൽ വെച്ച് തങ്ങൾ ഇത്തരം ഗ്രൂപ്പുകളിൽപെട്ടവരെ കണ്ടുമുട്ടാറുണ്ടെന്നും അവർ ഇത്തരം സാധനങ്ങൾ ആവശ്യപ്പെടാറുണ്ടെന്നും ഗ്രാമവാസികൾ പറഞ്ഞു . എന്നാൽ അവർ പുറത്തിറങ്ങി വന്ന് ആവശ്യപ്പെട്ടതും മോഷ്ട്ടിച്ചതും സാധാരണമല്ലെന്നും പറഞ്ഞു . എന്നാൽ അതെ വർഷം ജൂണിൽ ഏകദേശം നൂറോളംപേരടങ്ങുന്ന ഒരു ഗ്രൂപ് വീണ്ടും നദീതീരത്ത് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു . സ്ത്രീകളും കുട്ടികളും ഉൾപ്പെട്ടിരുന്ന ആ സംഘം ആഴ്ച്ചകളോളം നദീതീരത്ത് താമസിക്കുകയും മീൻപിടിക്കുകയും ചെയ്തു . നദീതീരത്തു തന്നെ താമസിച്ചു വന്നിരുന്ന Yine ഗോത്രക്കാരോട് , പഴങ്ങളും , ആയുധങ്ങളും അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു . അവർ എന്തിനെയോ ഭയക്കുന്നതായി Yine ഗ്രാമമുഖ്യൻ അന്ന് തന്നെ സംശയം പ്രകടിപ്പിച്ചു .

നമ്മുക്ക് മരത്തിൽ നിന്ന് വീണ കുട്ടിഅണ്ണാനെയോ , പറക്കമുറ്റാത്ത തത്തയെയോ കിട്ടിയാൽ എന്ത് ചെയ്യും ? എടുത്തുവളർത്തി പരിപാലിക്കും ശരിയല്ലേ ? ഇതുപോലെ തന്നെയാണ് കാട്ടിൽ പലവിധകാര്യങ്ങൾക്കായി പോകുന്ന ചിലർക്ക് ചിലത് കിട്ടുന്നത് . പക്ഷെ ഇവിടെ ഇവർക്ക് ലഭിക്കുന്നത് മനുഷ്യക്കുട്ടികളെയാണ് എന്ന് മാത്രം . നമുക്കറിയാത്ത പലവിധകാരണങ്ങളാൽ കാട്ടിൽ ഒറ്റപ്പെട്ടുപോകുന്ന ഇത്തരം കുട്ടികളെ Yine വർഗ്ഗക്കാർ എടുത്ത് വളർത്താറുണ്ട് . ഇവരെല്ലാം തന്നെ മുൻപറഞ്ഞ ഒറ്റപ്പെട്ട ഗോത്രങ്ങളിൽ പെടുന്ന കുട്ടികൾ ആയിരിക്കും . ഇങ്ങനെയുള്ള കുട്ടികളിൽ നിന്നും നരവംശശാസ്ത്രജ്ഞർ Mashco-Piro വർഗ്ഗക്കാരുടെ ഭാഷ ഏറെക്കുറെ മനസ്സിലാക്കി വെച്ചിട്ടുണ്ട് . ഇവരുടെ ഭാഷയ്ക്ക് Yine ഗോത്രഭാഷയുമായി സാമ്യമുള്ളതിനാൽ ആശയവിനിമയം ഏറെക്കുറെ സാധ്യമാണ് . അതിനാൽ ജന്മനാതന്നെ Yine വംശജനായ Romel Ponciano , നദീതീരത്ത് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട Mashco-Piro വർഗ്ഗക്കാരുമായി പതുക്കെ പതുക്കെ ചങ്ങാത്തം സ്ഥാപിച്ചെടുത്തു . എന്നാൽ അവരുടെ മുൻപിൽ വെച്ച് അവരെ Mashco-Piro എന്ന് വിളിക്കുന്നത് മരണതുല്യമായ പ്രവൃത്തിയാണെന്നു റൊമേൽ നമ്മെ ഓർമ്മിപ്പിക്കുന്നു . കാരണം ആ വാക്കിന്റെ അർഥം “ഊരുതെണ്ടികൾ ” എന്നാണത്രെ ! അതിനാൽ റോമേൽ അവരെ “സഹോദരർ” എന്നർത്ഥമുള്ള “Nomole” എന്നാണ് അഭിസംബോധന ചെയ്തത് . അവർ തിരിച്ച് റൊമേലിന്‌ ഇട്ട പേര് “Yotlotle” എന്നായിരുന്നു . അർഥം ” വലിയ നീർനായ “! അവർ ബഹുമാനാർത്ഥമാണ് അങ്ങിനെ വിളിക്കുന്നത് . ആരൊക്കെയോ അവരെ വനത്തിനുള്ളിൽ വെച്ച് ആക്രമിച്ചു എന്നും , അങ്ങിനെ ഓടി രക്ഷപെട്ട് നദീതീരത്ത് എത്തിയതാണെന്നും അവർ റൊമേലിനോട് പറഞ്ഞു . അതിനാൽ തങ്ങൾക്ക് ആയുധം വേണമെന്ന് അവർ ആവശ്യപ്പെട്ടു .

നദീതീരത്തുള്ള ഇവരുടെ പ്രത്യക്ഷപ്പെടൽ ഒട്ടേറെ വൈകാരിക രംഗങ്ങൾക്ക് സാക്ഷ്യം വഹിച്ചു . ഗ്രാമവാസികൾ എടുത്തുവളർത്തിയ കുട്ടികൾ വളർന്ന് വലുതായിരിക്കുന്നു . തങ്ങളുടെ ബന്ധുക്കളെ കാണുവാൻ അവർ നദിയുടെ മറുതീരത്ത് എത്തിച്ചേർന്നു . ഒരുപക്ഷെ അപ്പുറത്ത് നിൽക്കുന്നത് തങ്ങളുടെ അടുത്ത സഹോരനോ സഹോദരിയോ ആവാം ! പക്ഷെ റൊമേലിനോട് മാത്രമാണ് അവർ അടുത്തതും സംസാരിച്ചതും . ദിവസങ്ങൾക്കുള്ളിൽ അവർ അപ്രത്യക്ഷമാവുകയും ചെയ്തു . ഈ നാടകതുല്യമായ സംഭവങ്ങളുടെ അടുത്തഭാഗം ബ്രസീലിയൻ അതിർത്തിക്കുള്ളിലായിരുന്നു അരങ്ങേറിയത് . രണ്ടായിരത്തിപതിനാല് ആഗസ്റ്റിൽ ബ്രസീലിലെ Envira നദിയുടെ തീരത്ത് Nomole വർഗ്ഗത്തിൽ പെട്ട ( ഇനി നമുക്കും അവരെ അങ്ങിനെ വിളിക്കാം ) കുറച്ചുപേർ Simpatia ഗ്രാമത്തിനടുത്തു പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടു . അമ്പും വില്ലുമേന്തിയ ഏഴോളം നഗ്നരായ ആളുകളാണ് Ashaninka ഗോത്രക്കാരുടെ അടുത്തെത്തിയത് . തങ്ങൾ ഒരു ഭീകരമായ ഏറ്റുമുട്ടൽ കഴിഞ്ഞു വരികയാണെന്നും കൂട്ടത്തിലുണ്ടായിരുന്നവർ വധിക്കപ്പെടുകയോ ചിതറിക്കപ്പെടുകയോ ചെയ്തിട്ടുണ്ടാവണമെന്നും അവർ അറിയിച്ചു . ശത്രുക്കളെ നേരിടാൻ പറ്റിയ ആയുധങ്ങൾ തങ്ങൾക്ക് വേണം എന്നായിരുന്നു അവരുടെ ആവശ്യം . ഇവരുടെ വിവരണത്തിൽ നിന്നും രണ്ടായിരത്തി പതിനൊന്നുമുതൽ ഇവർ പുറംലോകവുമായി ബന്ധപ്പെടുവാൻ ശ്രമിച്ചതിന്റെ കാരണങ്ങൾ വ്യക്തമായി തുടങ്ങി .

ലാറ്റിനമേരിക്കൻ മയക്കുമരുന്ന് മാഫിയ ആണ് Nomole പറയുന്ന ശത്രുക്കൾ ! ആമസോൺ വനാന്തരങ്ങൾ മുഴുവനും അരിച്ചുപെറുക്കി എണ്ണപര്യവേഷണം നടത്തുന്ന കമ്പനികൾ തങ്ങളുടെ സൗകര്യാർത്ഥം അനേകം ചെറു റോഡുകൾ ഈ ജൈവമണ്ഡലത്തിൽ പുതുതായി നിർമ്മിച്ചിട്ടുണ്ട് . ഉൾവനങ്ങളോളം ചെന്നെത്തുന്ന ഇത്തരം റോഡുകൾ പക്ഷെ ഇപ്പോൾ ഉപയോഗിക്കുന്നത് അനധികൃത മരംവെട്ടുകാരും ഡ്രഗ് കാർട്ടലും ആണ് . സ്വാഭാവികമായും വനാന്തരങ്ങളിൽ സ്വസ്ഥമായി ജീവിക്കുന്ന ഒറ്റപ്പെട്ട ഗോത്രക്കാർ റിയാക്റ്റ് ചെയ്യുകയും പ്രതികരിക്കുകയും ചെയ്യും . അമ്പും വില്ലും മാത്രം കൈമുതലായുള്ള ഇവരെ കൊന്നുകളയാൻ അത്യാധുനിക ആയുധങ്ങൾ കൈവശമുള്ള ഡ്രഗ് മാഫിയക്ക് അധികസമയമൊന്നും വേണ്ട . നൂറുകണക്കിന് വർഷങ്ങളായി ഉൾവനങ്ങളിൽ തമ്പടിച്ചിരുന്ന Nomole പോലുള്ള വർഗ്ഗങ്ങൾ പതുക്കെപ്പതുക്കെ പുറത്തേക്ക് വന്നു തുടങ്ങിയതിന്റെ കാരണവും ഇതുതന്നെയാണ് .
എന്തായാലും നാം ആദ്യം പറഞ്ഞ ” ഫസ്റ്റ് കോണ്ടാക്റ്റ് ” മൂലം ബ്രസീലിൽ പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ട നോമോളുകൾക്കു ഫ്ലൂ ബാധിക്കുകയുണ്ടായി . ഇത്തരം വർഗ്ഗങ്ങളുടെ മേൽനോട്ടം വഹിക്കുന്ന ബ്രസീലിയൻ ഏജൻസിയായ Funai (www.funai.gov.br) മുൻകൈ എടുത്ത് ഇവരെ ചികിൽസിക്കുകയും , ആരോഗ്യം വീണ്ടെടുത്ത ശേഷം ഇവർ തിരികെ വനത്തിലേക്ക് മടങ്ങുകയും ചെയ്തു . പക്ഷെ കാര്യങ്ങൾ അവിടം കൊണ്ട് അവസാനിച്ചില്ല . രണ്ടായിരത്തിപ്പതിനാല് ഡിസംബറിൽ പെറുവിലെ വിദൂര ഗ്രാമമായ Monte Salvado ആക്രമിച്ചുകൊണ്ടാണ് Nomole വർഗ്ഗം പകവീട്ടിയത് . അവർ നൂറിൽക്കൂടുതൽ എണ്ണം ഉണ്ടായിരുന്നു എന്ന് ദൃക്‌സാക്ഷികൾ പറയുന്നു . നിസാരപരുക്കുകളോടെ ആളുകൾ രക്ഷപെട്ടുവെങ്കിലും ആ ഗ്രാമം മുഴുവനും അവർ നശിപ്പിച്ചുകളഞ്ഞു . ഉൾവനങ്ങളിൽ അവർക്കെതിരെയുണ്ടായ ആക്രമണങ്ങളുടെ പ്രതികാരമാവാം ഇതെന്നാണ് നിഗമനം . അവർക്ക് മരംവെട്ടുകാരും , മാഫിയ ഗ്യാങ്ങും , പുറത്തുള്ള ഗ്രാമവാസികളുമെല്ലാം ഒരുപോലെയാണ് . അല്ലെങ്കിൽ ഇതെല്ലാം തിരിച്ചറിയുവാനുള്ള ശേഷി അവർക്കില്ല എന്നതാണ് സത്യം . മറ്റൊരാക്രമണത്തിൽ ഒരു ചെറുപ്പക്കാരൻ ഇവരുടെ അമ്പേറ്റ് കൊല്ലപ്പെട്ടതോടു കൂടി . സർക്കാർ അതീവ ജാഗ്രത പുറപ്പെടുവിച്ചു . ആക്രമണത്തിന് ഇരയായ ഗ്രാമങ്ങൾ എല്ലാം തന്നെ പൂർണ്ണമായും ഒഴിപ്പിച്ചു .
ഭൂമിയിലുള്ള സകല ആദിവാസികളെയും പോലെത്തന്നെ പരിസ്ഥിതിസ്നേഹം പറയുമ്പോൾ മാത്രം പരാമർശിക്കപ്പെടുന്ന ഒരു പേരാണ് ഇവരുടേത് . പെറുവിലെ ഒരു മുൻ മന്ത്രി ഒറ്റപ്പെട്ടു ജീവിക്കുന്ന ആദിവാസികൾ ആമസോണിൽ ഇല്ല എന്ന് വരെ വാദിച്ചിട്ടുണ്ട് . കാരണം ഉണ്ടെന്നു പറഞ്ഞാൽ ആ വനം സംരക്ഷിക്കപ്പെടേണം , പിന്നെ ഈ പറയുന്ന മയക്കുമരുന്ന് വ്യാപാരവും എണ്ണഖനനവും എങ്ങിനെ നടക്കും ? എന്തായാലും ഏറ്റവും പുതിയ വിവരമനുസരിച്ച് പെറൂവിയൻ സർക്കാർ ഒറ്റപ്പെട്ട ഗോത്രങ്ങൾ താമസിക്കുന്ന വനങ്ങളെ അഞ്ച് വ്യത്യസ്ത മേഖലകളായി തിരിച്ച് അവയ്ക്ക് ആയുധമേന്തിയ ഗാർഡുകൾ ഉൾപ്പെടെയുള്ള പരിരക്ഷ ഉറപ്പാക്കാനുള്ള ഒരു പദ്ധതി ആവിഷ്‌കരിച്ചിട്ടുണ്ട് (http://www.andina.com.pe/…/noticia-ministerio-cultura-evalu…) . അത് ഫലംകാണുമെന്ന് പ്രതീക്ഷിക്കാം . മുകളിൽ കാണുന്നത് 2011 ൽ ഇവർ നദീതീരത്ത് പ്രത്യക്ഷപ്പെട്ടപ്പോൾ എടുത്ത ചിത്രമാണ് .

വിവരങ്ങളെല്ലാം തന്നെ ഗാർഡിയൻ പത്രം പലപ്പോഴായി പ്രസിദ്ധീകരിച്ച പല ആർട്ടിക്കിളുകളിൽ നിന്നും ശേഖരിച്ച് ഒന്നാക്കിയെടുത്താണ് .

🛑 You are not allowed to use this text content for YouTube Videos without permission 🛑

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

MORE POSTS

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More