പുറപ്പാട് – 2018

പുറപ്പാട് - 2018 1

ലോകത്തേറ്റവും കൂടുതൽ കൊലപാതകനിരക്കും അതിനോട് കിടപിടിക്കുന്ന ലൈംഗികാതിക്രമങ്ങളും ഉള്ള ഹോണ്ടൂറാസ് എന്ന രാജ്യത്തിൽ നിന്നും പുറപ്പെട്ട് , ഏലയ്ക്കാ വിളയുന്ന ഗ്വോട്ടിമാലയും പിന്നിട്ട് , ഡ്രഗ് കാർട്ടലുകൾ വാണരുളുന്ന മെക്സിക്കൻ അതിർത്തിയും താണ്ടി ഇഴഞ്ഞുനീങ്ങുന്ന , അയ്യായിരത്തോളം പേരടങ്ങുന്ന ഒരു മനുഷ്യക്കൂട്ടം ! ലക്ഷ്യം അമേരിക്ക ! നാൽപ്പത്തിയഞ്ച് ദിവസത്തെ സന്ദർശകവിസയും കൊടുത്ത് മെക്സിക്കൻ അധികൃതർ ഇവരിൽ ആയിരത്തോളം പേരെ അവരുടെ രാജ്യത്തിലേക്ക് പ്രവേശിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് . താമസിയാതെ ഭൂരിഭാഗം പേരും ബോട്ടിലും, നടന്നും, കാട്കയറിയും മെക്സിക്കോയിൽ പ്രവേശിക്കും . പിന്നെ നേരെ അമേരിക്കൻ അതിർത്തി . ഈച്ച കടക്കാതെ സകല പഴുതും അടച്ചിടുമെന്ന് ട്രംപ് പറയുന്നു . ഏതാനും ദിവസങ്ങൾക്ക് മുൻപ് ജനിച്ച കുട്ടി മുതൽ അറുപത്തിയഞ്ച് വയസ് വരെയുള്ളവർ ഇക്കൂട്ടത്തിൽ ഉണ്ട് . ഈ യാത്ര ഒരുപക്ഷെ ഒരു മെക്സിക്കൻ അഭയാർഥിക്യാമ്പിൽ അവസാനിച്ചേക്കാം . പക്ഷെ ഒന്നുണ്ട് , ഈ ഭൂമിയിൽ ജീവിക്കാനുള്ള അവകാശം എല്ലാവർക്കുമുണ്ട് . ഈ യാത്ര ഒരു ദുരന്തത്തിൽ കലാശിക്കാതിരിക്കട്ടെ .

Advertisements

പുറപ്പാട് - 2018 2

News : https://www.reuters.com/…/thousands-in-u-s-bound-migrant-ca…

കൂട്ടത്തിൽ അറിയാൻ : പണ്ട് ഹോണ്ടൂറാസ് രണ്ടുണ്ടായിരുന്നു . സ്പാനിഷ് ഹോണ്ടൂറാസും ബ്രിട്ടീഷ് ഹോണ്ടൂറാസും . അതിൽ സ്പാനിഷ് ഹോണ്ടൂറാസാണ് മേൽപ്പറഞ്ഞ ഇപ്പോഴത്തെ വെറും ഹോണ്ടൂറാസ് . ബ്രിട്ടീഷ് ഹോണ്ടൂറാസ് ഇപ്പോൾ ബെലിസ് എന്ന രാജ്യമായി . ഈ ബെലീസ് ആണ് ലാറ്റിൻ അമേരിക്കയിലെ പണ്ട് ഹോണ്ടൂറാസ് രണ്ടുണ്ടായിരുന്നു . സ്പാനിഷ് ഹോണ്ടൂറാസും ബ്രിട്ടീഷ് ഹോണ്ടൂറാസും . അതിൽ സ്പാനിഷ് ഹോണ്ടൂറാസാണ് മേൽപ്പറഞ്ഞ ഇപ്പോഴത്തെ വെറും ഹോണ്ടൂറാസ് . ബ്രിട്ടീഷ് ഹോണ്ടൂറാസ് ഇപ്പോൾ ബെലിസ് എന്ന രാജ്യമായി . ഈ ബെലീസ് ആണ് ലാറ്റിൻ അമേരിക്കയിലെ രണ്ട് ഇഗ്ളീഷ് രാജ്യങ്ങളിൽ ഒന്ന്.

If you want to keep this site alive, please disable your adblocker or whitelist this site!

Then refresh your browser. Thanks.

ഒട്ടനവധി അറിവുകൾ സമാഹരിച്ചിരിക്കുന്ന ഈ സൈറ്റ് നിലനിർത്തണമെങ്കിൽ നിങ്ങളുടെ സഹായം കൂടിയേ തീരൂ.

അതിനാൽ ആഡ്ബ്ലോക്കർ നിർജ്ജീവമാക്കിയ ശേഷം  സൈറ്റ് വീണ്ടും സന്ദർശിക്കുക.

ജൂലിയസ് മാനുവൽ