YouTube Content Provider
* Blogger * Translator * Traveler

ചിരിക്കുന്ന പിരമിഡ്

by Julius Manuel
8 പേർ വായിച്ചു
🛑 You are not allowed to use this text content for YouTube Videos without permission 🛑

ഞാനും നിങ്ങളുമുൾപ്പെടുന്ന ഈ മനുഷ്യവർഗ്ഗത്തിന്റെ തലമണ്ടയിൽ വലിയൊരു വിടവുണ്ട് . ആ വിടവാണ് കഴിഞ്ഞ 4500 വർഷങ്ങളായി ഈജിപ്തിലെ ഗിസാ പീഠഭൂമിയിൽ നമ്മെ ചിരിച്ചുകാണിച്ചുകൊണ്ട് നിലയുറപ്പിച്ചിരിക്കുന്നത് . അയ്യായിരം വർഷങ്ങൾക്ക് മുൻപ് അന്നത്തെ നിലയിൽ ലോകത്തിന്റെ നെറുകയിലിരുന്നിരുന്ന ഒരു ജനത പണിതുയർത്തിയ ശവകുടീരങ്ങൾ പിൽക്കാലത്ത് അവർ മരിച്ചുമണ്ണടിഞ്ഞ അതേഭൂമിയിൽ അതിക്രമിച്ചുകടന്ന ജനതകൾക്ക് അപമാനകരമായും പരിഹാസവുമായും തോന്നി . ആദ്യമെത്തിയ റോമാക്കാർ ആയിരക്കണക്കിന് ചെറുപിരമിഡുകൾ തല്ലിതകർത്ത് ആ കല്ലുകൾ കൊണ്ട് അവരുടെ ദേവന്മാർക്ക് ക്ഷേത്രങ്ങൾ നിർമ്മിച്ചു. വലിയ പിരമിഡുകൾ തകർക്കാനുള്ള പ്രയാസം മനസിലാക്കിയതുകൊണ്ടാവണം അവരതിൽ കൈവെച്ചതേയില്ല . പിന്നീടെത്തിയ യൂറോപ്യൻ ആക്രമണകാരികൾ കപ്പലിൽ കയറ്റാൻ പറ്റുന്നതൊക്കെയും പൊളിച്ചും മോഷ്ടിച്ചും ഇവിടെനിന്നും കടത്തിക്കൊണ്ട് പോയി . പക്ഷെ എല്ലാമറിയാവുന്ന മരുഭൂമി തന്റെ മണൽക്കൈകളാൽ സകലതും മൂടി സംരക്ഷിച്ചു . അവസാനം മഹാനായ സാലാഹുദീന്റെ മകൻ അൽ -അസീസ് ഉത്‌മാന്റെ കാലമെത്തിയപ്പോഴേയ്ക്കും പൊങ്ങിനിന്നതെല്ലാം യൂറോപ്പിലും ബാക്കിയെല്ലാം മണ്ണിനടിയിലുമായി കഴിഞ്ഞിരുന്നു. പക്ഷെ ആകാശംമുട്ടെ ഉയരത്തിൽ ഗർവ്വോടെ തന്നെ കൂറ്റൻ പിരമിഡുകൾ അപ്പോഴും തലയുയർത്തിതന്നെ നിലകൊണ്ടു .

പക്ഷെ ഉത്മാനും വിട്ടുകൊടുത്തില്ല. നൂറുക്കണക്കിന് ജോലിക്കാർ എട്ടുമാസം അഹോരാത്രം പണിയെടുത്ത് ഗിസായിലെ മൂന്ന് പിരമിഡുകളിൽ ഒന്നെങ്കിലും നിലംപറ്റിക്കുവാൻ നോക്കി . പക്ഷെ ദിവസം വെറും ഒന്നോരണ്ടോ കല്ലുകൾ മാത്രമാണ് അവർക്കിളക്കിമാറ്റുവാൻ സാധിച്ചത് . താഴേയ്ക്ക് വീണ കൂറ്റൻകല്ലുകൾ മണലിലാണ്ടുപോയത് മറ്റൊരു തലവേദനയായി. അതുപയോഗിച്ച് വേറെന്തെങ്കിലും നിർമ്മിക്കണമെങ്കിൽ മണ്ണിൽനിന്നും ആ കല്ലുകൾ വീണ്ടെടുക്കണം . അവസാനം ആപ്പുകൾ അടിച്ചുകയറ്റി കല്ലുകൾ പൊട്ടിച്ച് ചക്രങ്ങളിൽ അവിടെനിന്നും നീക്കം ചെയ്തുതുടങ്ങി . പക്ഷെ വൈകാതെതന്നെ തങ്ങൾ ചെയ്യുന്ന പണിയുടെ വ്യാപ്തി അവർക്ക് പിടികിട്ടി . അതോടെ ആ നീക്കം ഉപേക്ഷിച്ചു. അന്നവർ നീക്കം ചെയ്തഭാഗമാണ് താഴെ ചിത്രത്തിൽ നമ്മെ നോക്കി ഇളിച്ചുകാട്ടുന്നത് . ഗിസായിലെ Pyramid of Menkaure യുടെ വടക്കേമുഖമാണിത് . റോമാക്കാർ ഇടിച്ചുനിരത്തിയ Pyramid of Djedefre യുടെ ചിത്രം കമന്റിലുണ്ട്. പക്ഷെ ഇന്ന് ഇതൊക്കെ മാന്യമായ രീതിയിൽ സംരക്ഷിക്കുവാൻ ഈജിപ്തുകാർ പ്രയത്നിക്കുന്നുണ്ട് എന്നത് പ്രശംസനീയമാണ് .

Julius Manuel
ചാനൽ : http://yt.vu/+julius

🛑 You are not allowed to use this text content for YouTube Videos without permission 🛑

Leave a Comment

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.

MORE POSTS

This website uses cookies to improve your experience. We'll assume you're ok with this, but you can opt-out if you wish. Accept Read More